Ana buƙatar yin hankali lokacin zabar caja

CCC ita ce taƙaitacciyar Turanci ta “Tsarin Takaddar Shaida ta Ƙasashen Waje”, kuma ita ce alamar haɗin kai da ƙasar ke amfani da shi don ba da takardar shedar tilas. Mai adaftar da wutar lantarki ta CCC ya cika buƙatun ƙa'idodin ƙa'idodin ƙasa dangane da amincin lantarki da jituwa na lantarki.

Idan masu amfani suna amfani da caja wanda 3C ba ta ba da izini don cajin wayoyin tafi -da -gidanka yayin amsa wayar, za su iya samun girgizar lantarki da haɗarin lafiyar su. Bugu da ƙari, idan kun yi amfani da caja wanda ba a tabbatar da amincin 3C ba don cajin wayarku ta hannu, ɗan sakaci na iya lalata wayar hannu. Sannan, zubar ruwa, gajeriyar da'ira da wuta na iya faruwa yayin caji, wanda na iya haifar da rauni da wuta.

Yana da mahimmanci a zaɓi madaidaicin caja don batirin ku. Caja madaidaiciya zai sa aikin batirin ku cikin aminci da inganci gwargwadon iko. Akwai differentan dalilai daban -daban waɗanda ke shiga zaɓin caja, kowannensu an yi bayani dalla -dalla a ƙasa.

Chemistry baturi

Wannan yana da mahimmanci. Mafi yawan cajin batirin lithium an tsara su ne don baturan lithium-ion ko lithium iron phosphate (LiFePO4). Bambanci shine cajin cajin. Dole ne ku zaɓi nau'in caja daidai don tabbatar da cewa za ku sami madaidaicin cajin cajin.

Cajin ƙarfin lantarki

Wannan yana kai mu zuwa fitowarmu ta gaba: cajin ƙarfin lantarki. Idan kuna amfani da kayan aikin ginin batirin VRUZEND to tabbas kuna amfani da ƙwayoyin li-ion waɗanda yakamata a caje su zuwa 4.2 V a kowace sel. Wannan yana nufin kuna buƙatar caja wanda ke da ƙarfin fitarwa wanda shine 4.2 V x adadin sel a jere a cikin batirin ku.

Don batirin 10s tare da sel 10 a jere, wannan yana nufin kuna buƙatar caja wanda ke fitar da sel 4.2 V x 10 = 42.0 V.

Don batirin 13s mai sel 13 a jere, kuna buƙatar caja 54.6 V.

Don batirin 14s tare da sel 14 a jere, kuna buƙatar caja 58.8 V.

Da sauransu.

A zahiri za ku iya haɓaka rayuwar batirin ku ta hanyar ƙara ƙarfin caji, amma za mu yi magana game da hakan a ƙasa a cikin wannan labarin.

Cajin yanzu

Hakanan kuna son yin la'akari da cajin yanzu. Yawancin ƙwayoyin ion lithium bai kamata a caje su sama da 1 C ba, kodayake yawancin sun fi son zama a ƙasa 0.5 C. Matsayin "C" shine kawai ƙarfin batir. Don haka ga sel Ah 3.5, 1 C zai zama 3.5 A. Don fakitin batir 10 Ah, 0.5 C zai zama 5 A. Samu?


Lokacin aikawa: Aug-26-2021